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TAARIFA KWA UMMA KUHUSU KUIDHINISHWA KWA FEDHA ZA MKOPO NAFUU WA 

KUKABILIANA NA ATHARI ZA UVIKO-19 KUTOKA IMF 

DODOMA: Tarehe 8 Septemba, 2021:  BODI ya Wakurugenzi ya Shirika la Fedha la Kimataifa (IMF) 
limeridhia kutoa mkopo nafuu kwa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania wa jumla ya dola za 
Marekani milioni 567.25 sawa na shilingi trilioni 1.3 kwa ajili ya kukabliana na athari za UVIKO-19.  
 
Fedha hizo zinajumuisha mkopo nafuu usio na riba kupitia dirisha la Rapid Credit Facility (RCF) wa jumla 
ya dola za Marekani milioni 189.08; na mkopo nafuu wenye riba ndogo kupitia dirisha la Rapid Financing 
Instrument (RFI) wa dola za Marekani milioni 378.17.  
 
Fedha hizo zitatumika ndani ya mwaka huu wa fedha katika kukabiliana na athari za kiuchumi na kijamii 
zitokanazo na UVIKO-19. 
 
Sekta zitakazonufaika kulingana na makubaliano yetu na IMF ni afya, elimu, utalii, maji, pamoja na 
kusaidia kaya maskini kupitia mfuko wa hifadhi ya jamii (TASAF) na kuwezesha makundi maalum ya 
vijana, wanawake na wenye ulemavu.  
 
Kila sekta itatumia fedha hizo kwenye masuala yanayolenga kukabiliana na na athari za UVIKO-19 
ambapo pamoja na mambo mengine, Sekta ya afya itanunua dawa na vifaa tiba vya kupambana na 
UVIKO-19 na kugharamia utekelezaji wa mpango wa chanjo. 
 
Sekta ya elimu itaweka mazingira yatakayowezesha wanafunzi kujifunza bila msongamano na kuchukua 
tahadhari ya maambukizi ya UVIKO-19 ikiwa ni pamoja na ujenzi wa maboma ya shule na kuongeza 
madawati. 
 
Sekta ya maji itaongeza miundombinu ya maji itakayowezesha upatikanaji wa huduma ya maji tiririka kwa 
wingi zaidi mijini na vijijini; na Mpango unaoendelea wa TASAF utaongezewa fedha (Complement) ili 
kusaidia kaya maskini zilizoathirika na UVIKO 19.  
 
Aidha, Serikali ya Mapinduzi Zanzibar (SMZ) itawezeshwa pia kukabiliana na athari za UVIKO-19 katika 
sekta zilizoathirika ikiwa ni pamoja na afya, utalii na kilimo. 
 
Waziri mwenye dhamana ya Fedha na Mipango Mhe. Dkt. Mwigulu Lameck Nchemba (Mb), ameziasa 
sekta zote zitakazopata fedha hizi kuzitumia kulingana na Mpango tulioandaa kwa pamoja na sekta 
husika wa kukabiliana na athari za UVIKO-19 – Tanzania COVID-19 Socio-Economic Recovery and 
Response Plan (TCRP). Aidha, fedha hizo zitumike kwa kuzingatia makubaliano yetu na IMF kama 
ilivyoainishwa kwenye barua ya dhamira ya Serikali (Letter of Intent - LOI) ikiwa ni pamoja na utoaji wa 
taarifa za utekelezaji kwa wakati. 
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